Afurð úr ASIC flís frá Samsung

Samsung byrjaði að framleiða ASIC flís fyrir námuvinnslu cryptocurrency

Helstu keppinautar félagsins á þessum markaði fær um námuvinnslu tæki allt að $ 400 milljón í fjórðungnum.

Suður-Kóreu Samsung hefur verið ráðinn í framleiðslu á ASIC flís, sem eru notuð til framleiðslu á bitcoins, eterar og aðrar cryptocurrencies. Þetta er skrifað af TechCrunch með vísan til fulltrúa félagsins.

Samsung er nú upptekinn framleiðslu franskar fyrir thecryptocurrency. þó, we can not give more details about our customers. – Samsung PressOffice

Fyrsti um starf Samsung yfir spilapeninga fyrir námumenn var greint frá Kóreu fjölmiðlum. Í samræmi við staðbundin útgáfa af Bjallan, massa framleiðslu ASIC flís í Samsung hálfleiðurum álverið hófust í janúar 2018. Heimildir segja að fyrirtæki hafi þegar samið um afhendingu á búnaði námuvinnslu fyrir ónefndum fyrirtæki frá Kína.

Fulltrúi Samsung neitaði að ræða við TechCrunch upplýsingar um vinnu á ASIC flís.

Ritið bendir á að Samsung hefur að keppa við Taiwanbúi örflögu framleiðanda TSMC, sem fær á búnaði til námuvinnslu frá $ 350 milljónir til $ 400 milljónir á fjórðungnum. Félagið þjónar slík helstu birgjum námuvinnslu búnað sem Bitmain og Canaan Creative.

Eftirfarandi niðurstöður 2017, Samsung varð stærsti flís framleiðandi, hliðra frá stöðu leiðtogi Intel. Viðskipti Samsung í örflögu framleiðslu í 2017 var $ 69 milljörðum króna samanborið við Intel $ 62.8 milljarða.


Höfundur: Richard Abermann