Chainalysis – fyrirtæki sem eyðilagt nafnleyndar Bitcoin

Í flestum þróuðum ríkjum, Virka vinna er í gangi til að setja reglur um eftirlit með cryptocurrencies og sljór. Í gerð reikninga, þeir eru oft aðstoðar fyrirtækjum að fylgjast blokkun net, einn af frægustu – Chainalysis. aðeins í 2017 félagið unnið um $ 700,000, í samstarfi við ríki og löggæslu stofnana.

um Chainalysis

Chainalysis var stofnað árið 2014 eftir Jano Moller, Jonathan Levin og Michael Gronager. Helstu átt fyrirtækið er að fylgjast með stíflu og cryptocurrency viðskipti fyrir baráttu gegn peningaþvætti og fjársvik. Fyrirtæki sem veita svipaða þjónustu eru margir, En næstum allir bandarískir deildum, sem og evrópsk samtök á borð við Evrópulögregluna, um Chainalysis.

Á síðasta ári Chainalysis fengið meira en $ 700,000 frá US Department of Homeland Security (DHS), bandaríska Internal Revenue Service (IRS) og US Immigration og tollar Control Service (ICE) fyrir vinnu sína. Einnig á síðasta ári, fyrirtækið var reglulega samband við einkaaðila stofnanir, eins og sést af ársfjórðungslegum skýrslum vísa til fjölmargra tengiliði og samstarfssamninga.

Og einn af the venjulegur viðskiptavinum Chainalysis var bandaríska alríkislögreglan (FBI), sem hefur ítrekað replenished reikninga félagsins á undanförnum árum.

Chainalysis

Aðstoð í rannsókn

Þökk sé samvinnu við Chainalysis, FBI tókst að ná verulegum árangri í að rannsaka aðgerðir þátttakenda á nafnlaus viðskipti staður Silk Road, og læra um upplýsingar um gjaldþrot Mt Gox skipti. Eftir allt, að Chainalysis starfsmenn fylgst vantar 650,000 Bitcoins, sem varð þekkt á heyrn í þinginu.

Auk þess, takk starfi eftirlit fyrirtækisins, í lok nóvember 2017, US Federal dómi bauð Coinbase skipti til að veita trúnaðarupplýsingar til 14,000 notendur. Slík ákvörðun var tekin í ljósi rannsóknar US Internal Revenue Service (IRS), sem grunur leikur á að notendur skipti að fá tekjur af sölu cryptocurrency, í flestum tilfellum, fara í burtu frá því að borga skatta. svo, í samræmi við IRS gögn um 2015, skattur á hagnað frá rekstri með Bitcoin var greiddur aðeins af 802 fólk.

Áhrif á Dulmálsvísindi

Á vefsíðu félagsins segir að Chainalysis trúir cryptocurrency og sljór tækni, og markmið félagsins er að veita stofnunum með verkfæri til að koma í veg fyrir sviksamlega starfsemi á sviði fjármála, en virða rétt á trúnað. þó, reyndar, blockanalysis þjónusta félagsins tengja tilteknum einstaklingum með tilteknum viðskiptum á netinu.

svo, takk þjónustu Chainalysis, IRS, til dæmis, hefur eftirlit með aðgerðum eigenda bitcoins og öðrum cryptocurrencies og fylgist með greiðslu skatta. Og þetta þýðir að viðskipti með cryptocurrencies, svo sem eins og Bitcoin, getur ekki talist nafnlaus. einnig, fyrirtæki sem nota Chainalysis þjónustu fá nákvæmar skýrslur um viðskipti á blokk, hugsanlega viðskiptavini sína og samstarfsaðila.

Sú staðreynd að fyrirtækið Chainalysis er að ná fleiri og fleiri viðskiptavini úr hópi ríkisins fulltrúa og mannvirki, áhyggjur marga meðlimi dulritunarstjórneiningunni samfélagsins sem trúa á framtíð cryptocurrency án reglugerð ástand og rétt allra til nafnleynd. þó, í samræmi við höfuð Hermitage Capital sjóðsins Bill Browder, vegna aðgerða fyrirtækja eins og Chainalysis, cryptocurrencies eru að verða sífellt aðlaðandi og áreiðanleg leið til að fjárfesta fyrir fjárfesta.


Höfundur: Richard Abermann


Reglugerð um Crypto Market í 2018